เมื่อวันที่ 14 กันยายน 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายสมคิด ประครองญาติ ผู้อำนวยการกลุ่มกฎหมายและคดี และคณะกรรมการมูลนิธิฯ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการมูลนิธิประถมศึกษาสว่างแดนดิน ครั้งที่ 2/2565 เพื่อทราบนโยบาย และรายงานผลการดำเนินงานมูลนิธิฯ โดยมี ดร.เจริญ ราชโสภา เป็นประธาน ณ ห้องประชุมพุทธรักษา
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ม1.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/26-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/24-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/23-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/27-1024x576.jpg)