เมื่อวันที่ 14 กันยายน 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมนายสำราญ ศรีจันทร์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เข้าร่วมประชุมสัมมนา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาทั่วประเทศ เพื่อรับมอบนโยบายการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของกระทรวงศึกษาธิการ โดยมี นางสาวตรีนุช เทียนทอง ให้เกียรติมาเป็นประธาน ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด24-1024x631.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/รด1.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด1-1-1024x773.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด-1024x536.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด14-1024x617.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด29-1024x622.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด17-1024x590.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด4-1024x754.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_7393-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด26-1024x693.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด9-1-1024x920.jpg)