เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ร่วมงาน จุดธูปเทียนบูชาพระ ทอดผ้าบังสุกุล และวางดอกไม้จันทน์ ในงานฌาปนกิจศพ คุณแม่บุษบา รักษาแสง มารดาของ นางอุทัยวรรณ ชูบุญ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตาล ณ วัดป่าโนนแสงทอง ตำบลแวง อำเภอสว่างแดนดิน
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ง1-1024x636.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-5-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-5-1024x990.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-4-1024x731.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-5-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/10-2-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-3-1024x683.jpg)