เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมด้วยข้าราชการและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีมอบบ้าน “รวมใจ ปันสุข” พร้อมมอบเงินกองทุนช่วยเหลือนักเรียนที่ประสบความเดือดร้อน สพป.สกลนคร เขต 2 ให้นางสาวสาลิกา เขียวทอง นักเรียนมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนบ้านบึงโน อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2925-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2932-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2948-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2956-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2960-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2996-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3015-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/บ3-2-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/บ1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2950-1024x683.jpg)