เมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธาน ประชุมงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา เพื่อชี้แจงความเข้าใจการตัดสินผลการแข่งขันของคณะกรรมการตัดสินผลการแข่งขัน คัดเลือกตัวแทนไปแข่งขันต่อไปในระดับชาติ และทำความเข้าใจเกี่ยวกับเอกสารที่จะบันทึกข้อมูลการแข่งขัน การรายงานการประมวลผลการแข่งขัน และการใช้ข้อสอบของกลุ่มสาระการเรียนรู้ที่มีการใช้แบบทดสอบ โดยมีนักเรียนร่วมแข่งขันจำนวน 6,422 คน คณะกรรมการตัดสิน จำนวน 1,289 คน ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ13-1024x627.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ14-1024x695.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5772-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ15-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ16-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ17-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ17-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ18-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ19-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ20-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ21-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ศ22-1024x683.jpg)