เมื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เข้าร่วมโครงการบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ(MOU) การดำเนินงานโครงการสถานศึกษาสีขาวปลอดภัยยาเสพติดและอบายมุข ระหว่าง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 กับสถานศึกษาในสังกัด เพื่อสนับสนุนและส่งเสริมความร่วมมือในการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ ณ ห้องประชุมโรงเรียนหนองหลวงวิทยานุกูล อำเภอสว่างแดนดิน
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-10-1024x955.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-10-1024x595.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/3-9-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-9-1024x666.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/5-8-1024x652.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/6-6-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/8-3-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/10-4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/19-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/7-4-1024x683.jpg)