เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2564 สพป.สกลนคร เขต 2 ร่วมกับอำเภอสว่างแดนดิน โรงพยาบาลพยุพราชสว่างแดนดิน สาธารณสุขอำเภอสว่างแดนดิน โดยว่าที่ร้อยตรี รวยรุ่ง ใครบุตร นายอำเภอสว่างแดนดิน เป็นประธานการประชุมเตรียมความพร้อมตามมาตรการเปิดการเรียนการสอนของสถานศึกษาในพื้นที่อำเภอสว่างแดนดิน โดยนายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้นายวิวัฒน์ สมานชาติ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ร่วมประชุมพร้อมด้วยผู้อำนวยการโรงเรียนประถมศึกษา โรงเรียนมัธยมศึกษา โรงเรียนเอกชน โรงเรียนวัดสว่างภูมิดล ในพื้นที่อำเภอสว่างแดนดิน ร่วมประชุมพิจารณาตามที่คณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดสกลนคร (ศบค.จว.สน.) ได้กำหนดมาตรการเปิดการเรียนการสอนของสถานศึกษาในจังหวัดสกลนคร ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_1773-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_1779-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_1761-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_1764-1-1024x683.jpg)