เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2564 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วยพ่อเมืองสว่างแดนดินและผู้บริหารสถานศึกษาในศูนย์เครือข่ายที่ 18 ร่วมเป็นเกียรติในการประเมินสถานศึกษา เพื่อเข้ารับรางวัลโรงเรียนพระราชทาน ปี 2564 ณ โรงเรียนบ้านหวาย อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร ซึ่งโรงเรียนดังกล่าวได้จัดการศึกษาดีจนเป็นที่ยอมรับของชุมชน หน่วยงานในสังกัด และโรงเรียนมีการพัฒนามาอย่างต่อเนื่อง อันเป็นการส่งเสริมคุณค่าของรางวัลพระราชทานให้สมพระเกียรติอย่างยั่งยืนต่อไป
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2086-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2081-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2124-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2142-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2126-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2166-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2175-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2197-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2199-1024x683.jpg)