เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายสำราญ ศรีจันทร์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 และนายสนธยา หลักทอง ศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม นิเทศ ติดตาม การเตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียนที่ 1 /2565 โรงเรียนบ้านโคกศาลา โรงเรียนบ้านไฮ่ปลาโหล โรงเรียนบ้านกุดตะกาบ และโรงเรียนบ้านทุ่งเชือก เพื่อให้คำแนะนำการเรียนการสอน และขวัญกำลังใจ คณะผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา ภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ณ โรงเรียนในสังกัดอำเภอวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/ต1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/ต3-1024x964.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/ต4-1024x588.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/ต2-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/IMG_1652-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/IMG_1655-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/IMG_1646-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/ต6-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/ต7.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/264937-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/264939-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/05/264940-1024x576.jpg)