เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธาน เปิดงานมหกรรมกีฬานักเรียนต้านภัยยาเสพติด”ดอกจานเกมส์” ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 11 เพื่อให้เด็กและเยาวชนตระหนักถึงความสำคัญการออกกำลังกายโดยใช้กีฬาเป็นสื่อในการพัฒนาร่างกาย จิตใจ มีระเบียบวินัย เคารพกฎกติกามารยาท มีน้ำใจนักกีฬา “รู้แพ้ รู้ชนะ รู้จักการให้อภัย” ส่งเสริมสุขภาพอนามัย ร่างกายแข็งแรง รู้จักใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ และห่างไกลยาเสพติด โดยมีโรงเรียนเข้าร่วม จำนวน 12 โรงเรียน ณ สนามกีฬาโรงเรียนชุมชนส่องดาว จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก1-1-821x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก2-1024x619.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0010-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0019-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก6-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก7-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก8-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ก9-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_9984-1024x683.jpg)