เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธาน พิธีเปิดการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา รุ่นที่ 17/2565 เพื่อให้ลูกเสือ เนตรนารี มีความรู้ความเข้าใจ ในหลักการวิธีการลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน เป็นผู้มีระเบียบวินัย คุณธรรม จริยธรรม และเห็นคุณค่างานจิตอาสา ณ โรงเรียนหนองใสพรเจริญวิทยา อำเภอส่องดาว จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/30-1024x887.jpeg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/31-1024x564.jpeg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/32-1024x590.jpeg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/33-1024x463.jpeg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/34-1024x802.jpeg)