เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมด้วยนายณรงศักดิ์ จันทรังษี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ผู้บริหาร ศึกษานิเทศก์ และหน่วยงานต่างๆ ร่วมต้อนรับการลงพื้นที่ นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย พร้อมคณะ ติดตามการขับเคลื่อนโครงการ “ดอนกอยโมเดล” และติดตามการดำเนินงานศูนย์เรียนรู้ผ้าย้อมครามบ้านดอนกอย“วิชชาลัยดอนกอย วิถีการพัฒนาที่ยั่งยืน” ณ บ้านดอนกอย อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด8-1005x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด81-1024x647.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด82-1024x722.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด85-1024x693.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด83-1024x652.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด84-1024x519.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด31-1024x477.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด22-1024x605.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด2-1024x739.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด26-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ด80-1024x630.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_3709-1024x683.jpg)