เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เข้าร่วมพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคลและปล่อยพันธุ์ปลา ถวายเป็นพระราชกุศล แด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา โดยมี ที่ว่าร้อยตรี รวยรุ่ง ใครบุตร นายอำเภอสว่างแดนดิน เป็นประธานในพิธี ณ โครงการป่ารักน้ำอันเนื่องมาจากพระราชดำริ บ้านป่ารักน้ำ อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป1-1-897x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป12-1024x626.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป6-1024x545.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป11-1024x748.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป13-1-1024x746.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป14-1024x617.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป15-1024x613.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ป16-1024x708.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6226-1024x683.jpg)