เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 4 “บดมาดพอกน้อยเกมส์” ประจำปี 2565 โดบมีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชน พัฒนาด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สังคม สติปัญญา มีระเบียบวินัย คุณธรรม ความสามัคคี รู้จักใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย และไม่ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด ณ สนามกีฬาโรงเรียนชุมชนบดมาดพอกน้อย
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6357-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/น1-1024x411.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6358-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ก9-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ก11-1-1024x621.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ก10-1-1024x712.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ก6-1-1024x751.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ก3-1-1024x544.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6380-1024x683.jpg)