เมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธาน พร้อมคณะผู้บริหาร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายเครื่องไทยธรรมจตุปัจจัย และภัตราหารเช้า ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ และจัดกิจกรรมเชื่อมความสัมพันธ์ เพื่อเป็นสิริมงคล และขวัญกำลังใจในการปฏิบัติงาน ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6698-1024x575.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ต2-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6606-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ต5-1024x434.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ต3-1024x364.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ต4-1-1024x542.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6744-1024x683.jpg)