เมื่อวันที่ 19 มกราคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธาน ประชุมคณะกรรมการรับนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา ตามประกาศนโยบายและแนวปฏิบัติเกี่ยวกับการรับนักเรียน สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปีการศึกษา 2566 เพื่อให้เด็กทุกคนมีโอกาสเข้ารับการศึกษาที่มีคุณภาพผ่านกระบวนกา รับนักเรียนที่เป็นธรรม เสมอภาค โปร่งใส ตรวจสอบได้ ตามหลักธรรมาภิบาล ยึดหลักการดำเนินการแบบมีส่วนร่วม ณ ห้องประชุมพุทธรักษา
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9434-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9433-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/น22-1024x948.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9445-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/ร2-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/ร4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/ร3-1024x683.jpg)