เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ และ นายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ กล่าวคำปฏิญาณเขตสุจริต และกิจกรรมยิ้มไหว้ทักทายกัน เพื่อปลูกฝังค่านิยมสุจริต ต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ เสริมสร้างจิตสำนึกที่ดีให้กับบุคลากรในสังกัด และแสดงความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ข56-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ข33-1024x934.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ข13-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1752-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ข20-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ข17-1-1024x683.jpg)