เมื่อวันที่ 10 มีนาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางทรงวาด วิราฑูรย์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา พร้อมด้วยคณะ ลเมื่อวันที่ 10 มีนาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางทรงวาด วิราฑูรย์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา พร้อมด้วยคณะ ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียนที่ป่วยเป็นโรคร้ายแรง ประสบอุบัติเหตุ บาดเจ็บสาหัส เพื่อมอบเงินกองทุนช่วยเหลือนักเรียนที่ประสบความเดือดร้อน สพป.สกลนคร เขต 2 ให้นักเรียนในสังกัด จำนวน 4 โรงเรียน ดังนี้ 1. โรงเรียนบ้านหนองน้อย 2. โรงเรียนบ้านหนองตาล 3. โรงเรียนบ้านโมน(เกาะแก้ววิทยา) 4. โรงเรียนบ้านโนนทรายคำ เพื่อมอบเงินกองทุนช่วยเหลือนักเรียนที่ประสบความเดือดร้อน สพป.สกลนคร เขต 2 ให้นักเรียนในสังกัด จำนวน 4 โรงเรียน ดังนี้ 1. โรงเรียนบ้านหนองน้อย 2. โรงเรียนบ้านหนองตาล 3. โรงเรียนบ้านโมน(เกาะแก้ววิทยา) 4. โรงเรียนบ้านโนนทรายคำ
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/03/ส2-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/03/ส7-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/03/ส9-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/03/ส11-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/03/ส1-1024x768.jpg)