เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ กล่าวคำปฏิญาณเขตสุจริต ต่อด้วยแจ้งนโยบาย ข้อราชการ ผลการดำเนินงาน และกิจกรรมยิ้มไหว้ทักทายกัน เพื่อปลูกฝังค่านิยมสุจริต ต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ เสริมสร้างจิตสำนึกที่ดีให้กับบุคลากรในสังกัด และแสดงความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ถ3-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_0315-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ถ34-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ถ1-1024x788.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_0346-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ถ8-1024x749.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ถ11-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_0353-1024x683.jpg)