เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย นายณรงศักดิ์ จันทรังษี รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการ เป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย ในระหว่างวันที่ 24 – 25 มิถุนายน 2565 เพื่ออำนวยความสะดวกในด้านการสถานที่ และการดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ถูกต้องตามหลักเกณฑ์ และวิธีการที่ ก.ค.ศ. กำหนด ณ สนามสอบโรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ย4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_0914-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_0922-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_0869-1024x683.jpg)