เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รองผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธาน ประชุมเชิงปฏิบัติการผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษาหรือผู้ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เพื่อวางแนวทางเตรียมการขับเคลื่อนงานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา สังกัด สพฐ. ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 1/2566 โดยมี โรงเรียนที่จะนำผลงานเพื่อจัดนิทรรศการ จำนวน 9 โรงเรียน เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมรวมพลัง
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต5-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต7-1-1024x761.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต3-1-1024x555.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต6-1-1024x736.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต10-1-1024x662.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต8-1024x661.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต9-1-1024x615.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ด88-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต12-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ต15-1024x691.jpg)