เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธาน ประชุมเชิงปฏิบัติการ โรงเรียนภายใต้โครงการคอนเน็กซ์อีดี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เพื่อสร้างความเข้าใจและตระหนักในการจัดการศึกษาตามแนวทางโรงเรียนคอนเน็กซ์อีดีในสังกัดทั้ง 39 โรงเรียน และส่งเสริมการบันทึกข้อมูลในระบบออนไลน์ School Management System (SMS) ได้อย่างครบถ้วนและมีประสิทธิภาพ ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด37-768x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด39-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด36-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด34-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด21-1024x579.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด59-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด7-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด8-1-1024x796.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด9-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด10-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ด11-1024x683.jpg)