เมื่อวันที่ 19 กันยายน 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธาน ประชุมเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 1 ปีการศึกษา 2566 วัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถในทางวิชาการศิลปะการแสดงและทักษะด้านวิชาชีพ สนับสนุนผู้บริหาร ครู นักเรียนและบุคลากรในสังกัดเข้าร่วมดำเนินงานในกิจกรรมต่างๆ ระดับศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 1 และคัดเลือกตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนในระดับเขตพื้นที่การศึกษาโดยมีกิจกรรมทั้งหมด 72 กิจกรรม นักเรียนเข้าร่วมแข่งจำนวน 584 คน ณ โรงเรียนอนุบาลเจริญศิลป์
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0333-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0339-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/ศ1-4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/ศ2-4-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0330-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0323-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0326-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0328-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0358-1024x683.jpg)