เมื่อวันที่ 4 ตุลาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธานเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 15 ปีการศึกษา 2566 เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถในทางวิชาการศิลปะการแสดง ทักษะด้านวิชาชีพ สนับสนุนผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน และคัดเลือกตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนในระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ โรงเรียนบ้านถ่อน(คุรุราษฎร์สามัคคี)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ13-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ17-1-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ4-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ1-1-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ19-2-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ20-1-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ถ31-1024x768.jpg)