เมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธาน เปิดงานการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 3 ปีการศึกษา 2566 เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถในทางวิชาการศิลปะการแสดง และทักษะด้านวิชาชีพ และคัดเลือกตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนในระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ โรงเรียนบ้านคำข่า อำเภอพรรณานิคม
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ศ11-2-1024x598.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/ศ2-4-803x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2374-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2397-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2409-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2413-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2418-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2425-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2448-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2444-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2471-1024x683.jpg)