เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ร่วมพิธีวางพวงมาลา และถวายความเคารพเบื้องหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว 23 ตุลาคม 2566 ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3901-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3906-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3984-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_4063-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_4008-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_4012-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3963-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_4073-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3995-1024x683.jpg)