เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ผู้บริหารสถานศึกษา ครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนในสังกัด ร่วมกิจกรรม “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตแห่งพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาวชิราวุธ พระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว เพื่อน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ แสดงความกตัญญูกตเวทิตาธรรม ร่วมถวายพวงมาลา ถวายราชสดุดี และบำเพ็ญประโยชน์ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระองค์ท่าน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7516-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7558-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7557-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7430-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ส49-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ส33-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7665-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7611-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7529-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/5-2-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/4-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/12-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2023/11/10-2.jpg)