เมื่อวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสนามสอบการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2566 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เพื่อให้การทดสอบเป็นไปอย่างเรียบร้อย โปร่งใส มีประสิทธิภาพ บรรลุตามวัตถุประสงค์ และเป็นขวัญกำลังใจให้คณะกรรมการประจำสนามสอบและนักเรียน ณ โรงเรียนบ้านโมน(เกาะแก้ววิทยา) และโรงเรียนบ้านตาลโกน สพป.สกลนคร เขต 2
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6653-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6643-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6649-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6651-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6660-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6664-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/5-2-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/ต4-1024x616.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/ต3-2-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6686-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/ต5-1024x683.jpg)