เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2564 นายอนุกูล ทองนุ้ย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมด้วยนางสุกัลยา ทองนุ้ย นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ ร่วมพิธีทำบุญขึ้นอาคาเรียนหลังใหม่พร้อมเปิดป้ายอาคาร โรงเรียนบ้านภูตะคาม อำเภอส่องดาว จังหวัดสกลนคร โดยมีผู้บริหารในศูนย์เครือข่ายที่ 11 และ 12 คณะครู ผู้กปกครอง นักเรียน ร่วมทำบุญตักบาตรเพื่อเป็นศิริมงคลกับตัวเองและครอบครัว…อิสระ/ภาพ/ข่าว
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193729-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193727-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193724-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193738-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193750-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193752-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/01/193754-1024x768.jpg)