เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2564 นายอนุกูล ทองนุ้ย ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด 3 โรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านโนนทรายคำ ,บ้านดอนกอย และบ้านสูงเนินสามัคคี อ.พรรณานิคม เพื่อติดตามการจัดการเรียนรู้ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคโควิด2019 เรื่องการเฝ้าระวังนักเรียนกลุ่มเสี่ยงเนื่องจากมีผู้ปกครองเดินทางมาจากพื้นที่ควบคุมสูงสุด และจุดเน้นการพัฒนาผู้เรียนของสพป.สกลนครเขต2 จากการติดตามโรงเรียนทั้งสามโรงไม่พบผู้ปกครองกลุ่มเสี่ยง นักเรียนสามารถมาเรียนได้ตามปกติ โดยโรงเรียนปฏิบัติตามมาตรการของสาธารณสุขอย่างเข้มข้น กรณีโรงเรียนบ้านสูงเนินสามัคคีจะต้องหยุดเรียน ระหว่างวันที่1-9 กรกฎาคม2564 ตามข้อแนะนำของ ศบค.จังหวัดเนื่องจากมีนักเรียนจำนวนมากเกิน 500 คนและเดินทางมาจากหลายหมู่บ้านจึงมีความเสี่ยงสูง ….อิสระ/ภาพ/ข่าว
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244190-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244185-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244183-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244193-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244246-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244248-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244250-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244197-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/244200-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/07/S__5611583-1024x561.jpg)