เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ..สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธาน พิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตรการยื่นขอรับบำเหน็จบำนาญด้วยตนเองทางอิเล็กทรอนิกส์ เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับผู้มีสิทธิ์ในการขอรับบำเหน็จบำนาญของตนเองทางระบบอิเล็กทรอนิกส์ โดยนำฐานข้อมูลบุคคลภาครัฐที่มีอยู่มาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดลดขั้นตอนภาระงานของส่วนราชการ และให้ผู้ขอรับบำเหน็จบำนาญทราบข้อมูลของตนเอง ตรวจสอบการดำเนินงานของทางราชการได้ทุกขั้นตอน ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8818-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8813-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8795-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8820-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8826-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8829-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8831-1024x683.jpg)