เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ..สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การสอนคณิตศาสตร์และการใช้คณิตศาสตร์ในชีวิตประจำวัน” โดยคณะวิทยากรจากมหาวิทยาลัยขอนแก่น ให้ความรู้แก่ครูผู้สอนคณิตศาสตร์ในสังกัด ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี สพป.สกลนคร เขต 2
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ค4-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ค6-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ค8-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ค31-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ค32-1024x768.jpg)