เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2563 นายสำราญ ศรีจันทร์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วยนายสนธยา หลักทอง ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ลงพื้นที่เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจให้กับนักเรียนพร้อมครอบครัวที่ประสบอัคคีภัย บ้านเลขที่ 70 หมู่ 8 ต.ปลาโหล อ.วาริชภูมิ จ.สกลนคร จนทำให้บ้านเสียหายทั้งหลัง ซึ่งเป็นบ้านของนักเรียนโรงเรียนบ้านโคกศาลา โดยทางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ได้มอบเงินช่วยเหลือเป็นการเบื้องต้น พร้อมได้เยี่ยมและให้กำลังใจผู้บริหาร ครู นักเรียน โรงเรียนบ้านกุดตะกาบ อ.วาริชภูมิ จ.สกลนคร และติดตามการพัฒนาการเรียนการสอนของโรงเรียน …อิสระ/ภาพ/ชุลีพร/รายงาน
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/122944-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/122942_resize.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/165211-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/165249-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/165248-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/165255-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2020/10/165251-1024x768.jpg)