เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2564 เวลาประมาณ 13.00 น. นายอนุกูล ทองนุ้ย ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ประธานเปิดโครงการชุมชนนวัตกรรม “คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี ปีที่ 3”คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร กิจกรรมที่ 3 กิจกรรมการถ่ายทอดและสร้างชุมชนนวัตกรรมด้านพลังงานแสงอาทิตย์ ในระบบ Smart Farm เพื่อถ่ายทอดเทคโนโลยีอันเป็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตของชุมชนให้เกิดความเข้มแข็ง ก่อให้เกิดชุมชนนวัตกรรมต้นแบบที่สามารถพึ่งพาตนเองได้ โดยในการดำเนินการในครั้งนี้ ได้ตระหนักถึงความร่วมมือของโรงเรียนที่จะใช้เป็นแหล่งเรียนรู้ของบุตรหลานและประชาชนในชุมชน ก่อให้เกิดคุณค่าที่ยั่งยืนและเป็นการส่งเสริมการเรียนรู้นอกห้องเรียนของนักเรียนนักศึกษา ตามอัตลักษณ์ของมหาวิทยาลัยฯ” บัณฑิตนักปฏิบัติ” ณ โรงเรียนบ้านนาสีนวล อ.เจริญศิลป์ จ.สกลนคร และเยี่ยมโรงเรียนบ้านโคกสี เพื่อให้กำลังใจผู้บริหาร ครู นักเรียน และติดตามการบริหารจัดการเรียนการสอนของครูและผู้บริหาร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9566-1024x674.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9555-1024x784.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9571-1024x492.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9577_resize.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9578_resize.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9600_resize.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9608_resize.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_9596_resize.jpg)