เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2567 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2, ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรทาง การศึกษาในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ กล่าวคำปฏิญาณเขตสุจริต แจ้งนโยบาย ข้อราชการ ผลการดำเนินงาน และยิ้มไหว้ทักทายกัน เพื่อปลูกฝังค่านิยมสุจริต ต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ เสริมสร้างจิตสำนึกที่ดีให้กับบุคลากรในสังกัด และแสดงความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2000-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ถ66-475x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1997-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ถ8-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2006-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2029-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2055-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2072-1024x683.jpg)