เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2564 นายอนุกูล ทองนุ้ย ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ประชุมผู้บริหารทางไกลผ่านระบบ Zoom โดยมีรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่ม เข้าร่วมประชุมเพื่อแจ้งข้อราชการและแนวปฏิบัติก่อนเปิดภาคเรียนและมาตรการในการป้องปรามการแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด -2019 ซึ่งท่าน ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เน้นย้ำเรื่องความปลอดภัยของเด็กนักเรียน หากโรงเรียนใดพบเด็กที่ติดเชื้อไวรัส ขอให้รีบแจ้งเป็นการเร่งด่วน และการบริหารจัดการเรื่องงบประมาณของโรงเรียน ขอให้ยึดระเบียบฯ ทางราชการเป็นหลัก….
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/05/474449-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/05/474454-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/05/474452-1024x590.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2021/05/474453-1024x576.jpg)