วันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๗ ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต ๒ มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต ๒ เป็นประธานเปิดประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐาน การศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) สำหรับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบ Zoom Meeting (ครั้งที่ ๖) โดยมี ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา, ศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมพุทธรักษา สพป.สกลนคร เขต ๒
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ภ1-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ภ7-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ค8-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ภ3-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ภ4-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ภ2-1-1024x576.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ภ5-1024x576.jpg)