เมื่อวันที่ 19 กรกฎาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นายธีระพงษ์ วีระชานนท์ รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต 1 ช่วยปฏิบัติราชการ สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย ศึกษานิเทศก์ ร่วมต้อนรับ พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา องคมนตรี พร้อมคณะ ออกตรวจเยี่ยมโรงเรียนโครงการกองทุนการศึกษา พื้นที่จังหวัดสกลนคร ณ โรงเรียนบ้านกกปลาซินาโด่ อำเภอภูพาน จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/อ11-1024x521.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/อ1-2-1024x578.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/อ2-1024x689.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/อ81-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/อ82-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/อ83-1024x578.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ต57-1024x857.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ต56-577x1024.jpg)