เมื่อวันที่ 19 กรกฎาคม 2567 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้ นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย ศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมประชุมขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) ครั้งที่ 10 สำหรับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบ อิเล็กทรอนิกส์ โดยมี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ กพฐ. เป็นประธาน ณ ห้องประชุมพุทธรักษา
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ1-1024x757.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ2-1024x656.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ5-1024x772.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ3-1024x767.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ6-1024x981.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ4-1024x805.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ซ7-1024x829.jpg)