เมื่อวันที่ 21 กรกฎาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกลุ่ม และคณะกรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ครูสกลนคร เข้าร่วมงาน “สพฐ.สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร” จุดที่ 5 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จังหวัดมุกดาหาร โดยมีองค์กร หน่วยงานด้านต่าง ๆ เพื่อหารือแนวทางการแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากรทางการศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้ารับการแก้ไขหนี้สินกับ สพฐ. รวมถึงผู้ที่มีเงินเดือนเหลือน้อยกว่าร้อยละ 30 และผู้ที่มีความทุกข์จากการเป็นหนี้สิน ทำให้มีคุณภาพชีวิตที่ดี ครูและบุคลากรฯ ทุกคนคลายทุกสร้างความสุขแบบยั่งยืน ทำคุณภาพห้องเรียนภายใต้นโยบาย “เรียนดี มีความสุข” ณ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย มุกดาหาร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/น12-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/น14-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/น7-1024x768.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/น4-1024x768.jpg)