เมื่อวันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย ผู้บริหารสถานศึกษา และศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อยกระดับสมรรถนะความฉลาดรู้ ด้านการอ่าน ด้านคณิตศาสตร์ และด้านวิทยาศาสตร์ สำหรับศึกษาธิการจังหวัด ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ศึกษานิเทศก์ และผู้บริหารสถานศึกษาทุกสังกัด และร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ(MOU) เพื่อพัฒนาและส่งเสริมยกระดับสมรรถนะความฉลาดรู้ ณ หอประชุมโรงเรียนธาตุนารายณ์วิทยา จังหวัดสกลนคร
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย3-640x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย12-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย5-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย7-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย8-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ย6-1024x683.jpg)