เมื่อวันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2, ผอ.กลุ่มและหน่วย และบุคลากรในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 เข้าร่วมพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณ เพื่อเป็นข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้างที่ดี ถวายความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี สพป.สกลนคร เขต 2
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป1-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป3-1-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป9-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป4-1024x888.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป5-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป6-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ป7-1-1024x683.jpg)