วันที่ 24 เมษายน ๒๕๖๗ นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต ๒ มอบหมายให้ นายธีระพงษ์ วีระชานนท์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย นายชรินทร์ เจริญไชย ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียน เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน ด้านสภาพอาคารเรียน และพบปะผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา จำนวน 4 โรงเรียน ณ โรงเรียนในสังกัดอำเภอนิคมน้ำอูน และอำเภอส่องดาว
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต1-1-1024x766.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต4-1-1024x765.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต8.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต10-1024x766.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต11-1024x705.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต13-1024x403.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ต3-1-1024x766.jpg)