เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม ๒๕๖๗ ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธาน เปิดกิจกรรมปล่อยปลาคืนสู่ธรรมชาติ เนื่องในวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ครบรอบ 21 ปี ณ บริเวณโรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 (ฝั่งมัธยม
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8222-683x1024.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8192-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8270-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8215-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8310-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8322-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_8327-1024x683.jpg)
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2
Sakon Nakhon Primary Educational Service Area Office 2