เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2567 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธานพิธีเปิด “โครงการส่งเสริมสนับสนุนการสร้างภูมิคุ้มกันผู้เรียนมีความปลอดภัยจากภัยคุกคามทุกรูปแบบ ปีงบประมาณ 2567 เพื่อยกระดับมาตรฐานความปลอดภัย ดูแลสุขภาพกาย และสุขภาพจิตนักเรียนด้วยระบบ School Health Hero ให้โรงเรียนทุกแห่งในสังกัดในรูปแบบ On-Site กลุ่มเป้าหมายคือ ครูผู้รับผิดชอบงานระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียนหรืองานแนะแนว ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1377-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1416-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1388-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1389-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1392-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1397-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1464-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/8-3-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-3-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-4-1024x683.jpg)
![](https://web2.sakon2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-2-1024x683.jpg)